Tallafi
 
A cikin ƙaunarsa, Allah ya ƙaddara mu zama ’ya’yan da aka ɗauke shi ta wurin Yesu Kristi (Afisawa 1.5).
Menene tallafi?
A zamanin manzo Bulus, ma’aurata marasa ’ya’ya sau da yawa sun ɗauki ɗa wanda ya zama magajinsu. Ko da iyayen ɗan riƙon suna raye, ba su da wani hakki a kansa da zarar an gama renon. Amincewa gabaɗaya doka ce ta doka. Yaron ba kawai ya canza iyali ba. Akwai cikakken hutu tare da tsohon iyali. Yaron da aka ɗauke shi ya canza sunansa kuma ya karɓi sabon takardar shaidar haihuwa. Shi ko ita ba shi da ikon samun gado daga danginsa na haihuwa, amma ya kasance cikakke cikin zuriyar sabon danginsa. Tsohuwar dangin ba su da wani hakki a kansa ko ita. A wasu ƙasashe, iyayen da suka haifa ba su da ikon ganin ɗansu. Bulus ya yi amfani da wannan al’ada ta zamantakewa don koyar da gaskiyar Littafi Mai Tsarki masu zuwa:
- An zaɓe mu kafin a haife mu, amma mun zama ’ya’yan Allah ta wurin ɗaukan lokacin da muka karɓi ceton Allah.
- Mu cikakkun 'ya'yan Allah ne. Hutu tare da abin da ya gabata ya cika. “Tsoffin iyalinmu” ba su da iko a kanmu kuma.
- An sami tallafi ta wurin mutuwar Almasihu. Ya faru lokacin da muka gaskanta kuma muka zama memba na iyalin Allah (Romawa 8, 15), amma zai zama cikakke idan muka sa jikinmu na tashin matattu (Romawa 8, 23).
Ayyukan da za su sa reno ya zama wadata a rayuwar ku:
- Addu'a:Na gode Allah don sabon dangin ku na ruhaniya. Ku faɗi sunayen waɗanda suka zama ubanni da uwaye na gaske, ʼyanʼuwa maza da mata a cikin ikilisiya domin ku. Godiya ga Allah da su.
- Karatun Littafi Mai Tsarki:Karanta Afisawa 4, 17 zuwa 32. Yi lissafin farko na ɗabi'a daga tsohuwar iyali waɗanda ba a yarda da su a cikin sabon iyali, dangin Allah. Sa'an nan kuma yi jerin halaye na biyu da ya kamata ku koya a matsayin 'ya'yan Allah maza da mata na gidan Allah.
- Tunani na sirri:Bincika rayuwar ku don ganin ko har yanzu kuna da wasu halaye na tsohuwar rayuwar ku. Idan haka ne, nemi canza su, da taimakon Ruhu Mai Tsarki.
- ga sauran:Ka roƙi Allah ya nuna maka wanda a cikin ikilisiyarku yake buƙatar uba ko uwa ko ɗan'uwa ko 'yar'uwa ta ruhaniya. Ku kusanci mutumin kuma ku bi shi ko ita a rayuwa kamar yadda za ku yi wa ɗan’uwa ko ’yar’uwa a cikin danginku na zahiri.