Gabatarwa
 
An aika wasiƙar zuwa ga Afisawa zuwa ga Kiristoci waɗanda “suna cikin haɗarin fama da rashin abinci mai gina jiki na ruhaniya, domin ba sa cin moriyar babban tanadin abinci da na ruhaniya da suke da shi a wurinsu. bankin muminai, littafin bincike, dakin taska na Littafi Mai-Tsarki Wannan wasiƙar mai ban sha'awa tana gaya wa Kiristoci game da wadata mai girma, gadō, da cikar da suke da shi a cikin Yesu Kristi da kuma cocinsa ." (John MACARTUR).
Wannan ba dukiya ba ce, amma arzikin ruhaniya. Afisus birni ne mai mahimmanci, ɗaya daga cikin manyan birane 5 na Daular Roma. Babu shakka shi ne birni mafi girma (ban da Roma) da Bulus ya ziyarta. Yana da arziki sosai har ana kiransa "Bankin Asiya". 'Yan kasuwa sun zo daga ko'ina don saye da sayar da kayayyakinsu. Kuma ’yan yawon bude ido sun ziyarci wani haikalin da aka keɓe ga gunkin Artemis, ɗaya daga cikin abubuwan al'ajabi 7 na duniya a lokacin. Da wasiƙarsa, manzo Bulus ya so ya nuna wa ’yan’uwa a ikilisiyar da ke Afisa, waɗanda dukiya mai yawa ta kewaye su, cewa farin ciki da gamsuwar Kirista ba ta ginu a kan abin ba. Ya so ya tuna musu dukiya ta gaskiya da muke da ita cikin Almasihu, wadata wadda ba ta lalacewa kuma ba mai iya sata!
Wannan jigon har yanzu yana da dacewa a yau. Duniya ta yau za ta sa mu gaskata cewa kuɗi yana kawo farin ciki! Amma Kalmar Allah ta gaya mana cewa wannan ƙarya ce. Hakika, kuɗi za su iya sayan mu abubuwa da za su sa rayuwarmu ta yau da kullum ta fi sauƙi, amma kuɗi ba shi da ƙarfi daga matsaloli, wahala da ƙalubale masu girma na rayuwarmu a duniya.
Mabuɗin aya a cikin Afisawa daidai ne tun farko: Albarka ta tabbata ga Allah da Uban Ubangijinmu Yesu Kiristi, wanda ya albarkace mu da kowace albarka ta ruhaniya a wurare na sama cikin Kristi. Afisawa 1, 3
A cikin Yesu muna da DUKAN albarka ta ruhaniya! Kuma a ayoyin da suka biyo baya, Bulus ya ba mu ƙarin bayani game da waɗannan albarkatu. A cikin ainihin fassarar Helenanci na Littafi Mai Tsarki, ayoyi 3 zuwa 14 na babi na farko na Afisawa jimla ɗaya ce! In ji Bulus, jerin wadata na ruhaniya ga waɗanda “cikin Kristi” ya daɗe: zabe da kaddara; tallafi; soyayya; fansa; gafara; alheri; hikima da hankali; gado; Ruhu Mai Tsarki; iko; begen da ikilisiya / coci.
A cikin ƴan shafuka masu zuwa, za mu yi nazarin waɗannan gaskiyar Littafi Mai Tsarki, amma ba kawai a matsayin koyaswa ko ilimi ga kawunanmu ba. Madadin haka, za mu nemi gano yadda za su zama arziƙi na gaske don rayuwarmu ta yau da kullun tare da ayyukan yau da kullun.